नगरपालिका – नगरपंचायतींच्या निवडणुकाचा उडणार राजकीय धुरळा! राज्य निवडणूक आयोगा कडून वेळापत्रक जाहीर.

मुबंई
– राज्यात नगरपालिका व नगरपंचायत निवडणुकांचा बिगुल अखेर वाजला आहे . राज्य निवडणूक आयोगाने आज (ता. 8) या निवडणुकांच्या घोषणा केली. पर्जन्यमान कमी असलेल्या राज्यातील 17 जिल्ह्यांतील 92 नगरपालिका व 4 नगरपंचायतींचा निवडणूक कार्यक्रम जाहीर करण्यात आला आहे. त्यामुळे येत्या काळात नगरपालिका – नगरपंचायतींच्या निवडणुकाचा राजकीय धुरळा उडणार आहे.

 

आजपासूनच (ता. 8) आचारसंहिता लागू….

राज्यात नगरपालिका व नगरपंचायत निवडणुका जाहीर झालेल्या जिल्ह्यात आज पासून म्हणजे दि. 8 जुलै पासून आचारसंहिता लागू कारण्यात आली आहे. निवडणूक आयोगाने पत्रकार परिषद घेत आज नगरपालिका व नगरपंचायत निवडणुका कार्यक्रमाचे वेळापत्रक जाहीर केले आहे.

 

निवडणुकीचे वेळापत्रक

 

  • 20 जुलै – जिल्हाधिकारी निवडणूक कार्यक्रम जाहीर करतील.
  • 22 ते 28 जुलै – संकेतस्थळावर नामनिर्देशनपत्र भरणे
  • 29 जुलै – छाननी व वैध नामनिर्देशन पत्र दाखल केलेल्या उमेदवारांची यादी जाहीर केली जाणार
  • 4 ऑगस्ट – अर्ज मागे घेण्याचा शेवटचा दिवस. उमेदवारांची अंतिम यादी जाहीर केली जाणार.
  • 18 ऑगस्ट – मतदान
  • 19 ऑगस्ट – मतमोजणी

 

नगरपालिकांच्या निवडणुका वेळापत्रक 

 

‘अ’ वर्ग

भुसावळ (जि. जळगाव), बारामती (जि. पुणे), बार्शी (जि. सोलापूर), जालना (जि. जालना), बीड (जि. बीड), उस्मानाबाद (जि. उस्मानाबाद)

 

ब’ वर्ग

 

  • नाशिक – मनमाड, सिन्नर, येवला
  • धुळे – दोंडाईचा-वरवाडे, शिरपूर-वरवाडे
  • नंदुरबार – शहादा
  • जळगाव– अमळनेर, चाळीसगाव
  • अहमदनगर– संगमनेर, कोपरगाव, श्रीरामपूर
  • पुणे – चाकण, दौंड
  • सातारा – कराड, फलटण
  • सांगली – इस्लामपूर, विटा
  • सोलापूर – अक्कलकोट, पंढरपूर, अकलूज (नवनिर्मित)
  • कोल्हापूर – जयसिंगपूर
  • औरंगाबाद – कन्नड, पैठण
  • बीड – अंबेजोगई, माजलगाव, परळी-वैजनाथ
  • लातूर – अहमदपूर
  • अमरावती – अंजनगाव-सुर्जी

 

क’ वर्ग

  • नाशिक– चांदवड, नांदगाव, सटाणा, भगूर
  • जळगाव – वरणगाव, धरणगाव, एरंणडोल, फैजपूर, पारोळा, यावल
  • अहमदनगर – जामखेड, शेवगाव, देवळाली प्रवरा, पाथर्डी, राहाता, राहुरी
  • पुणे – राजगुरूनगर, आळंदी, इंदापूर, जेजुरी, सासवड, शिरुर
  • सातारा – म्हसवड, रहिमतपूर, वाई
  • सांगली – आष्टा, तासगाव, पलूस
  • सोलापूर – मोहोळ, दुधनी, करमाळा, कुर्डुवाडी, मेंदगी, मंगळवेढा, सांगोला
  • कोल्हापूर – गडहिंग्लज, कागल, कुरुंदवाड, मुरगूड, वडगाव
  • औरंगाबाद – गंगापूर, खुलताबाद
  • जालना – अंबड, भोकरदन, परतूर
  • बीड – गेवराई, किल्ले धारुर
  • उस्मानाबाद – भूम, कळंब, मुरुम, नळदुर्ग, उमरगा, परांडा, तुळजापूर
  • लातूर – औसा, निलंगा
  • अमरावती – दर्यापूर
  • बुलडाणा – देऊळगाव राजा

 

4 नगरपंचायती

  • अहमदनगर – नेवासे
  • पुणे/आंबेगाव – मंचर (नवनिर्वाचित)
  • पुणे/बारामती – माळेगाव बुद्रुक (नवनिर्वाचित)
  • सोलापूर/मोहोळ – अनगर

 

Spread the love

Leave a Comment